เรียนถาปัตย์ กำลังวางแผนจะซื้อ คอม ช่วยแนะนำสเป็คที่คุ้มกับคนจนหน่อยครับ

พอดี จะซื้อประมาณปีหน้าเลยหาข้อมูลไว้ก่อนครับ ใช้โปรแกรมประมาณ autocad - sketchup และโปรแกรมอื่นๆที่เกี่ยวกับสถาปัตย์ นิดๆหน่อยๆครับ

จากที่ จขกท เห็นปัญหาของรุ่นพี่มาคือ Autocad ชอบค้างตอนทำแปลน sketchup ค้างเวลา โหลดภาพเข้าตีฟ เลยอยากได้สเปคคอมที่ พอจะถูๆไถๆ กับปัญหาพวกนี้ไปได้แต่พอดีงบน้อย
งบไม่เกิน 30000  งบน้อย 555
หรือใคร มีวิธีการเลือกให้เกิน งบน้อยที่สุด ตอนนี้ก็เก็บตังอยู่ จากการคำนวนก็คงได้ไม่เกิน 30000 บวกลบนิดหน่อยเอง
ขอผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่