[CR] 123Reviews: ไปร่วมงานไหว้เจ้า 9 ศาล เทศกาลกินเจ สมุทรสาคร กันครับ ^^

สวัสดีวันเสาร์ครับ วันนี้ 123Reviews จะขอพาไปไหว้เจ้า 9 ศาล เทศกาลกินเจ จังหวัดสมุทรสาคร
หรือชื่อเต็มๆ ของงานคือ "ประเพณีไหว้เจ้า  9 ศาล เทศกาลกินเจสมุทรสาคร ประจำปี 2559 70 ปี แห่งการครองราชย์ มหาราชา"
สำหรับปีนี้ เทศกาลนี้จัดขึ้นระหว่างวันที่ 30 กันยายน - 9 ตุลาคม 2559 ครับ

ผมทราบข้อมูลเทศกาลนี้จาก Facebook มหาชัย : www.facebook.com/มหาชัย-603889872976357/ ครับ
สำหรับข้อมูลเกี่ยวกับศาลเจ้าต่างๆ นั้นมาจากการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย ต้องขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

เกริ่นมานาน เรามาเริ่มออกเดินทางไปพร้อม ๆ กันนะครับ
ศาลเจ้า 9 ศาลที่เราจะเดินทางไปจะแบ่งเป็น 2 ฝั่งคือ
ฝั่งตำบลมหาชัย ประกอบด้วย
1. ศาลเจ้าพ่อหลักเมืองสมุทรสาคร
2. ศาลเจ้าโรงเจมูลนิธิการกุศลสมุทรสาคร
3. ศาลเจ้าแม่กวนอิมพันมือคลองจาก
4. ศาลเจ้าปุนเถ้ากงในคลองมหาชัย

ฝั่งตำบลท่าฉลอม ประกอบด้วย
5. ศาลเจ้าแม่จุ๊ยบ๋วยเนี้ย
6. ศาลเจ้าโรงเจเชงเฮียงตั้ว
7. ศาลเจ้าปุนเถ้ากงท่าฉลอม
8. ศาลเจ้าพ่อกวนอู
9. อุทยานพระโพธิสัตว์กวนอิมท่าฉลอม

ทั้งนี้ทางผู้จัดกิจกรรมได้แจก "Passport ไหว้เจ้า 9 ศาล เทศกาลกินเจสมุทรสาคร"
เพื่อให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมนำไปประทับตราที่ศาลเจ้าทั้ง 9 แห่ง
เมื่อประทับตราครบแล้ว เราสามารถนำ Passport ไปรับเหรียญ "เจ้าพ่อปุนเถ้ากงท่าฉลอม" ได้ฟรี
ที่ศาลเจ้าปุนเถ้ากง ตำบลท่าฉลอม แต่มีจำกัดวันละ1,000 เหรียญเท่านั้นครับ

เกาะล้อแน่นๆ นะครับ เราจะถึงศาลเจ้าแรกกันแล้ว ตามมาเลยครับ
ติดตามกันได้อีกช่องทางที่ www.facebook.com/123ReviewsTH นะครับ
ชื่อสินค้า:   งานไหว้เจ้า 9 ศาล เทศกาลกินเจ สมุทรสาคร
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่