จอย ศิริลักษณ์ ผ่องโชค นางเอกช่อง 3 ในความทรงจำ

เห็นละครนางอาย กำลังออน และโดนวิจารณ์กันพอสมควร
ทำให้ผมนึกถึงเวอร์ชั่นก่อน และนางเอก จอย ศิริลักษณ์ ผ่องโชค

ตอนโน้นผมอยู่ ปี 2 มั้ง ละครโสมส่องแสงออนแอร์ ผมเคยอ่านนิยาย น้ำตาไหลกันพรากๆ
ก็ได้ตามดู ตอนโน้นเลือกนักแสดงดีมากๆ โดยเฉพาะนางเอกหน้าใหม่ จอย ศิริลักษณ์ ผ่องโชค
ที่เล่นเป็นเจ้าจ้อย เจ้านางรอยคำผู้มีพระฉวีผุดผ่อง พักตร์งามละอองดั่งโสมส่องแสง
ดีงามจริงๆ ซึ่งต่อมา เธอก็เป็นเล่นละครดีๆ ดังๆอีกหลายเรื่อง ที่ผมชอบ ก็มีรักเดียวของเจนจิรา
ใยเสน่ห์หา ดวงยิหวา นางอาย

ละครสมัยนั้น เพลงประกอบก็ดีงามจริงๆ กลับไปฟังอีกครั้ง ก็โดนๆทั้งนั้น

ข้อสังเกตุอย่างหนึ่งคือ นางเอกสมัยก่อน เล่นละครตามวัยดีครับ จากมัธยม สู่วัยทำงาน
บทโตขึ้นตามอายุ คนดูก็โตขึ้นตามๆกันไป มันอินกว่าจริงๆ

จอย เป็นนางเอกช่อง 3 ในยุคที่ผมคิดว่าคลาสสิคที่สุดจริงๆคนหนึ่ง อีกคนที่รักชอบคือ หมิว ลลิตา

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
เพลงสักวันหนึ่ง ที่คลาสสิคจริงๆ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่