ขอความช่วยเหลือเรื่องการทำน้ำพุให้ถูกหลักฮวงจุ้ยครับ

กระทู้คำถาม
รบกวนขอความช่วยเหลือจากผู้รู้ครับ คือบ้านผมขนาดเล็กๆ 40 ตรว แบบบ้านคร่าวๆตามรูปครับ

คือหน้าบ้านผมหันทางทิศใต้ แล้วไปหาข้อมูลในหลายๆ web บอกว่าถ้าหน้าบ้านหันไปทางทิศใต้แล้วถ้าทำ บ่อน้ำหรือน้ำพุไว้หน้าบ้านจะไม่ดี เลยอยากได้คำแนะนำว่าจะวางตำแหน่งไหนดีครับ คือผมก็จะทำ บ่อเอง แบบที่ก่อด้วย อิฐบล๊อคประสานเป็นแบบ ครึ่งวงกลม (หรืออาจวงกลม) ครับ

รบกวนด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่