เธอ คือ " ใคร " ณ เสม็ด

เข้าเรื่องกันเลยดีกว่านะคะ เรื่องที่เราจะเล่า เราเจอสมัยเราเรียนมหาลัยปี 3 คะ เค้าจะพาเราไปดูงานแถวๆระยอง ก็จะพาเราเข้าที่พักคะ ที่พักเป็นกึ่งๆรีสอตที่เงียบมากๆ เราอยู่กลุ่มสาวๆก็อยู่บ้านหลังนึงคะ ห้องนึงจะเป็นเตียงยาวๆ นอนได้ราวๅ 5 คน มีสามชั้น เรานอนชั้นสามคะ ตอนมาถึงใหม่ๆเราก็แปลกๆละดูเก่าๆน่ากลัวๆยังไงไม่รู้คะ ตอนเย็นๆเพื่อนก็พากันเล่นน้ำคะมีกิจกรรมนิดหน่อยริมสระ ตกดึกทะยอยเข้านอน ด้วยความที่เราว่าสถานที่มันแปลกๆอยู่แล้วเราเลยไหว้หัวเตียงคะ " หนูมาดีนะคะ มาดูงาน ช่วยดูแลหนูด้วยนะคะ " แล้วก็นอน พอเคลิ้มๆเท่านั่นแหละ

ภาพตัดไปที่ชั้นล่าง เหมือนเรากำลังฝัน แต่ฝันถึงบ้านที่เราพักอยู่กับเพื่อน เจอผู้หญิงตัวเปียกตั้งแต่หัว จรด เท้า นั่งบนเก้าอี้ไม้แบบที่มีในบ้านนั่นเลยคะ โดนขาทั้งสองข้างพาดไปที่เก้าอี้อีกตัวด้านหน้าเค้า เหมือนคนนั่งเหยียดขาตรงๆนะคะ เปียกคะ ชุดเหมือนชุดนอนสีขาวเป็นชุดนอนกระโปรง นั่งก้มหน้าผมยาวปิดหน้า เพราะก้มอยู่เนอะ แล้วเราก็ตกใจตื่นคะ คือคิดเลยนะวาสใช่ละแหละกลิ้งไปหาเพื่อนนิดนึงคะแอบกลัว เพื่อนก็ตื่นมาคะ ถามว่าเป็นไร เราก็บอกป่าว แล้วข่มตานอนต่อคะ พอเคลิ้มๆนางมาอีกแล้วที่เดิมมุมเดิม ตื่นอีกคะ เป็นแบบนี้วนอยู่ประมาณ 3 รอบ จนกระทั้งรอบสุดท้าย ตื่นมาเจอคนยืนข้างเตียงคะ เป็นคุณยายยืนข้างๆเตียง เรานอนริมอะแต่ไม่ติดผนัง ห่างจากผนังประมาณ 1 เมตร เค้ายินข้างๆเราคะ เราก็ถามใครอะมาทำไมต้องการอะไร เค้าบอกเราว่า อ้าว ก็ขออะไรใครไว้ก่อนนอนละ เราก็เลยเริ่มผ่อนคลายละ เค้าบอกนอนไปเถอะ เค้าขึ้นมาไม่ได้หรอกเค้าอยู่ชั้นล่าง แล้วเราก็หลับแต่ไม่สนิทนะคะ

เช้ามาเราไม่ได้ถามอะไรใครเลยคะ พนักงานรีสอตก็ไม่ได้ถามเพราะกลัวว่าเค้าจะมีจริงๆคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่