แนะนำ start up tv series สนุกน่าดูครับ บทแรง นักแสดงสายแรงครบเครื่องครับ สปอยนะครับ

กระทู้สนทนา

โปสเตอร์ก็แนวมาก ผมได้ยินชื่อเรื่องก็นึกว่าจะเป็นแนวซิทคอม หรือออกแนวเหมือน ซิลิคอน วัลเล่ย์ด้วยซ้ำ
แต่ผิดคาดครับ ตึง หนัก โหด หนักหน่วง สะท้อนสังคมจริงๆ

มันเป็นส่วนผสมของ การคิด Gencoin ระบบเงินแนวใหม่ ที่จะแตกต่างจาก paypal หรือการชำระเงินออกไปแต่เป็นสกุลเงินของตัวเอง
นางเอก เหมือนเป็นชาวเชื้อสายสเปนเป็นคนคิด เป็นเนริ์ดคิดเก่ง แต่ไม่มีนายทุน ไปเจอพระเอก ที่ไม่ค่อยลงรอยกับพ่อ พ่อเป็นคนฟอกเงินให้นายทุน
ผิดกฎหมายแล้วหาช่องทาง ระบายเงินออกไป เพราะว่าเจอ FBI มาแบล็กเมลล์ แล้วลูกก็มาเจอนางเอก เพราะว่านางเอก พยายามไปเสนองาน
เพื่อขอรับทุนแต่บริษัทพระเอกเราปฎิเสธเลย มาทำเองมาร่วมก่อตั้งเป็นสตาร์ทอัพเอง
แล้วก็ยังมีมาเฟียพี่ดำของ เฮติในเรื่องที่ต้องการเงินคืนเพราะว่าเอาเงินไปฝากไว้กับพระเอกหรือพ่อพระเอก
พอได้เงินบางส่วนและรู้โครงการนี้เข้าก็อยากมีส่วนร่วม

ส่วนผสมเรื่องนี้มันคือโลกความเป็นจริงที่ไม่ได้โลกสวยในการทำธุรกิจ แะลการตั้งใจทำอะไรสักเรื่อง
มีอะไรให้ผลิกพันและหักหลังกันได้เสมอ

คือมีดูโอกาสได้ดู
ผลคือ 10 ตอนที่ผ่านมาไม่ทำให้ผิดหวังเลยครับ
สั้นๆ คือ เป็นเรื่องของ
FBI หิวเงิน เล่นโดย พี่ มาร์ติน ฟรีแมน ไม่น่าเชื่อ หมอวัตสันเราจะเป็นสาย อินเนอร์แรงจัดเต็มได้ขนาดนี้ จะบอกว่าเรื่องนี้ขึงตึงใจอยู่ก็เพราะว่าพี่เขาเลย

อีกคนคือ
Adam Brody
เล่นเป็นพระเอกที่พ่อทำงานรับฟอกเงินให้มาเฟียว่างั้น อินเนอร์ก็มาเต็มเหมือนกัน แต่ผมว่ายังไม่สุดต้องรอดูพี่เขาไปเรื่อยๆ

สาว gencoin

Otmara Marrero
เรื่องนี้ไม่ต้องพูดถึงผมว่าเธอเล่นได้ดีมากเลย

Edi Gathegi
พี่คนนี้ไม่ต้องพูดถึง ผมชอบแกตั้งแต่ the blacklist มาแล้วครับ ฝีมือดีไม่มีตก

ถ้าชอบแนวนี้อย่างไร แนะนำครับ
หรือใครดูแล้วชอบไม่ชอบ มีความเห็นอย่างไร เชิญเปิดวงสนทนากันครับ

ข้อมูลภาพจาก imdb ครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่