สอบถามค่าแรงต่อเติมครัวหน่อยครับ

ผมจะต่อเติมครัวหลังบ้านแถวนนทบุรี กว้าง ๒.๒ เมตร ยาว ๙ เมตรกว่า รวม ๒๑ ตารางเมตร

ช่างคิดค่าแรงอย่างเดียวตารางเมตรละ ๒,๕๐๐ บาท รวม ๕๒,๕๐๐ บาท

พื้นและงานเสาเข็มให้ที่อื่นทำ

ช่างคนนี้ทำในส่วนตั้งเสาเหล็กกล่อง โครงหลังคา ก่อผนังอิฐมวลเบา หลังคากระเบี้องซีแพคโมเนีย ฝ้าฉาบเรียบ ไฟฟ้า ประปา ปูกระเบื้องพื้น ผนัง ทุกอย่างเว้นแต่ก่อเคาน์เตอร์

ส่วนเคาน์เตอร์ต่างหากคิดค่าแรงเมตรละ ๒,๕๐๐ เมตร รวมค่าแรงติดหน้าบาน ท็อปแกรนิต    

อยากถามสมาชิกท่านอื่นว่าราคานี้เป็นอย่างไรบ้าง เหมาะสมไหม ถูกหรือแพงครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
จากประสบการณ์ของผมนะ ผมว่าท่านลงเสาเข็มแล้วควรหล่อตอม่อ เทคานคอดินแล้วหล่อเสาขึ้นมาดีกว่าครับ  อันนี้เป็นประสบการณ์ของผมเองนะครับ ครัวบ้านผมไม่ทรุดมาก  ไม่เหมือนบ้านหลังอื่นที่ทำอย่างท่านี่แหล่ะครับ ถามว่าทำไมอันนี้ผมไม่สามารถยืนยันด้วยหลักการอื่นได้ บ้านหลังอื่นทรุดขนาดต้องทำฝาผนังใหม่  แต่ของผมเพียงใช้ซิลิโคนปะรอยแยกเท่านั้น

ลืมตอบคำถามว่าแพงไหมผทตอบว่าถูกครับ  ของผมกว้าง 2.5 เมตร ยาว 13 เมตร ค่าแรง 70,000 แต่รวมทุกอย่างนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่