ฝากครรภ์ คลอดที่โรงบาลไหนดีค่ะ

ตามหัวข้อเลยนะค่ะ ตอนนี้น่าจะตั้งครรภ์ได้ประมณเดือนหนึ่งแล้วมั้งค่ะ แต่..ลังเล! ว่าจะไปฝากที่ไหน แล้วคลอดที่โรงบาลไหนดีอะค่ะ ระหว่าง รามา พระมงกุฎ ราชวิถี(รัฐบาล) แต่มีประกันสังคมที่ รพ.เปาโล โชคชัย4(เอกชล)นะค่ะ แถมใกล้บ้านด้วย บ้านอยู่ลาดพร้าว71ค่ะ 😁  แต่ถ้าเปาโลก็กลัวว่าค่าใช้จ่ายจะแพงอะค่ะ เพราะกลัวว่าถ้าถึงเวลาจะได้ผ่าเพื่อคลอดเองไม่ได้อะค่ะ ค่าใช้จ่ายคงสูงมากแน่ๆเลย เสียดายค่ะ อยากเก็บไว้เลี้ยงลูกมากกว่า 😅 แต่ถ้าเป็นพวก รพ.รัฐบาล จะดีมั้ยค่ะ แล้วต้องฝากแบบไหน หมอแต่ละโรงบาลเป็นยังไงบ้างค่ะ(ไม่อยากให้นักศึกษาทำคลอดให้อะค่ะ) แล้วค่าใช้จ่ายจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ค่ะ ขอค่าใช้จ่ายของแต่ละ รพ. ขอแบบกลางๆไม่ถูก ไม่แพง ทำคลอดดี ประมาณนี้นะค่ะ หรือมีโรงบาลที่ไหนพอแนะนำ รบกวนแนะนำด้วยยิ่งดีเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ 😊

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่