อาการแปลกของ captiva ขับๆอยู่ดับวูบกลางถนน!!!!!

ผมขับรถเข้า กทม แล้วไปเติมน้ำมันปั้มเชลล์ วี พาวเวอร์ แต่เป็นปั้มที่ไม่ค่อยมาตรฐานครับพอถึง กทม ก็ปกติครับพอขากลับวันเดียวกันพอถึงประมานโคราชตอนลงจากสะพานสูงสักพักเครื่องก็วูบครับ!!!วูบที่ความเร็วเป็นร้อยเลย ผมตกใจมากพอสตาร์ทก็ไม่ติดครับ ประสบการณ์เฉียดตายมากๆ ต้องรอ 10 นาทีถึงสตาร์ทติดจากนั้นผมขับต่อไปคิดว่าไม่มีอะไร พอขับได้ประมาน 6 กม.ก็เปนอีกครับ พอยกเข้าศูนย์ๆศุนย์บอกมีความชื้นนิดๆครับในถังน้ำมันก็ซ่อมแต่ไม่หาย อาการเป็นอยู่เรื่อยๆซ้ำๆ อาการเริ่มรวนมากๆเลยครับตอนนี้จากไฟเอนจายโชว์กลับไม่โชว์ละครับ ผมเครียดมากๆครับช่างที่0เค้าบอกให้ไปเปลี่ยนระบบไฟครับผมอยากขอคำแนะนำครับ
แก้ไขข้อความ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 9
ระวังจะโดนขู่ว่าอันนั้นอันนี้พัง ต้องเปลี่ยนทั้งระบบ
เพราะเขากะหากินจาก %อะไหล่แล้วกัน

อันนี้เตือนเพราะมีประสบการณ์ตรงนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่