จบด้าน logistic มา ทำงานตำแหน่งอะไรดีที่สุดครับ

รู้มาว่า สายงาน logistic งานค่อนข้างกว้าง มีหลากหลาย  และผมพึ่งจบมา ไม่มีประสบการณ์ทำงาน เลยขอถามเป็น ข้อๆนะครับ
1.งานด้านนี้ ตำแหน่งอะไร เงินโอเค และมีโอกาสก้าวหน้า สูงบ้างครับ
2.ถ้าทำ พวก import export ที่ไม่ใช่สาย บริษัทพวก freight forwarder จะทำที่ไหนดีครับ(เพราะได้ยินว่า บริษัท freight งานหนัก ไม่คุ้มเงิน ไม่ได้ความรู้)
3.แล้วสาย shipping  โอกาสก้าวหน้า สูงมั้ยครับ
4.สาย sell นี่ควรไปทำงานอย่างอื่นก่อนให้รู้ระบบ ค่อยเป็น sell จะดีกว่าใช่มั้ยครับ
5.สายcs และdoccument นี่ สายงานไหน เงินดี และโอกาสก้าวหน้าสูงกว่ากันครับ
6.หรือใครมีสายงานอื่นที่น่าสนใจ แนะนำได้นะครับ
7.แล้วแต่ละสาย เงินเดือนเริ่มต้น จะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
ถามเยอะไปหน่อย แต่ขอบคุณ คนที่ตอบมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่