+++แบ่งปันวิธีทำทางเดินง่ายๆด้วยฝีมือตัวเองจ้า❤+++

สวัสดีค่า..อมยิ้ม17ขอต้อนรับทุกท่านที่แวะเข้ามานะคะ

วันนี้อยากมาแชร์วิธีทำทางเดินง่ายๆด้วยตัวเองมาแบ่งปันกันค่ะ

××หากมีเพื่อนๆคนไหนเคยลงไปแล้ว..ซ้ำต้องขอ อภัย ด้วยนะคะ××

**เมื่อหลายวันก่อนไปดูที่ร้าน ขายแผ่นละ 90 บ. แต่ของเค้าก็งามกว่าอ่ะนะ**
**พอดีที่บ้านมีอุปกรณ์ไม่ได้ซื้อหาอะไรเพิ่มก็เลยทำกันเอง สองคนตายาย😂😂ปลื้มใจกับผลงานตัวเองมากๆค่ะ**

เอ้า!!!เริ่มได้..ไม่ให้เสียเวลา

อุปกรณ์
1.ปูน
2.ทราย
3.หิน
4.แผ่นไม้ทำบล็อค
5.หินไว้ตกแต่ง

แท่น..แทน...แท๊นนนนเม่าบัลเล่ต์เม่าบัลเล่ต์เม่าบัลเล่ต์
เสร็จแย้วววก๊าบประหลาดใจ

พอดีปลูกบ้านเสร็จไปไม่นานเลยยังมีของเหลือๆอยู่..ใช้ซะ
ทำทั้งหมด 5 แผ่นใช้ปูนไม่ถึงครึ่งถุงค่ะ ส่วนหินตกแต่งซื้อมาแต่งบ่อปลาแล้วมันเหลือเลยได้โอกาส..จำได้ว่าซื้อมา 50 บ.เป็นกระสอบเล็กๆค่ะ

+++หวังว่าคงมีประโยชน์บ้างนะคะ+++
ขอบคุณที่แวะเข้ามาเยี่ยมชมกันจ้า❤❤

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่