ถามชื่อหนังสือนิทานเก่าชุดนึงค่ะ

เคยอ่านตอนอยู่ประถมต้นที่ห้องสมุดโรงเรียนค่ะ
เป็นหนังสือนิทานชุด เล่มไม่หนามาก ปกแข็ง ภาพสีทั้งเล่ม จำไม่ได้ว่าทั้งหมดมี 7 หรือ 8 เล่มจบ
เป็นเรื่องราวของสัตว์ต่างๆในป่าค่ะ แต่ละเล่มจะมีเหตุการณ์ต่างๆกันไป จำรายละเอียดไม่ได้มาก
แต่จำได้ว่าจะมีเล่มนึง เป็นการปรากฏตัวของพวกแฟรี่ประจำป่า แล้วก็เกิดเหตุการณ์ทำให้แฟรี่แต่ละตนล้มหายตายจากไป แล้วจะมีแฟรี่ที่สวยที่สุดในกลุ่ม ตายเพราะเป่าลมให้ความอบอุ่นกับครอบครัวจิ้งหรีด(หรือตั๊กแตนก็ไม่รู้ จำไม่ได้) ในคืนหิมะตก จนตัวเองแข็งตายไป
ประมาณนี้ล่ะค่ะ
ใครพอจะทราบ รบกวนขอชื่อหนังสือชุดนี้หน่อยนะคะ จู่ๆก็นึกถึง มันติดอยู่ในใจมากๆ ภาษาไทยก็ได้ หรือภาษาอังกฤษก็ยิ่งดี
ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าค่ะ
นานาขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่