speed shutter กับการประมวลผลของกล้อง

ผมเพิ่งหัดใช้กล้องโดยตอนนี้เริ่มลองถ่ายแบบ long speed shutter ตอนผมลาก speed ไปที่ประมาณ 300วินาที(5นาที)โดยใช้ชัตเตอร์ B หลังกดชัตเตอร์จนครบ 5นาทีชัตเตอร์ก็ปิด กล้องมันประมวลผลช้ามากครับ ถึงจะบันทึกรูปที่ถ่ายลงเมมโมรี่การ์ดทำให้ถ่ายภาพต่อไปได้ช้า ไม่ทราบว่าเป็นเรื่องปกติรึเปล่าครับ ผมใช้กล้อง Canon 1100D ครับ

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่