คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ไม่มีใครตอบคำถาม จขกท เลย
10 คน ค่าอาหารรวมข้าว 16,000/เดือน เฉลี่ยวันละ 533 หรือ 53 บาท/คน/วัน เท่ากับมื้อละ 18 บาท
เราว่ามันถูกมากแล้วนะคะ ไม่เห็นว่าเมนูมีอะไรบ้าง แต่ก็ควรให้ครบ 5 หมู่ สารอาหารครบสุขภาพแข็งแรงจะได้ไม่เจ็บป่วยง่าย
ค่าน้ำดื่ม 3,400 เป็นน้ำสะอาดใช้ไหมคะ ส่วนนี้ซื้อเครื้องกรองน้ำมากรองเองจะประหยัดกว่านะคะ
ส่วนเครื่องดื่มชูกำลัง,โค้ก และอื่นๆ 2,500+1,000
เปลี่ยนเป็นผลไม้ กับน้ำสมุนไพรต้มเองดีกว่าไหมคะ น้ำอัดลมกินมากๆไม่ดีกับสุขภาพเท่าไร
ผลไม้กินตามฤดูกาลไปซื้อแบบเหมาเข่งถูกกว่าไม่รู้ว่า จขกท อยู่แถวไหน ถ้าอยู่กทม.ไปซื้อที่ตลาดไท, ตลาดมหานาค
น้ำสมุนไพรมีหลายอย่าง อร่อย และมีประโยชน์ น้ำเก็กฮวย, น้ำกระเจี๊ยบ, น้ำลำไย, น้ำตะไคร้, น้ำมะตูม ซื้อวัตถุดิบมาต้มเองได้ง่ายๆ
10 คน ค่าอาหารรวมข้าว 16,000/เดือน เฉลี่ยวันละ 533 หรือ 53 บาท/คน/วัน เท่ากับมื้อละ 18 บาท
เราว่ามันถูกมากแล้วนะคะ ไม่เห็นว่าเมนูมีอะไรบ้าง แต่ก็ควรให้ครบ 5 หมู่ สารอาหารครบสุขภาพแข็งแรงจะได้ไม่เจ็บป่วยง่าย
ค่าน้ำดื่ม 3,400 เป็นน้ำสะอาดใช้ไหมคะ ส่วนนี้ซื้อเครื้องกรองน้ำมากรองเองจะประหยัดกว่านะคะ
ส่วนเครื่องดื่มชูกำลัง,โค้ก และอื่นๆ 2,500+1,000
เปลี่ยนเป็นผลไม้ กับน้ำสมุนไพรต้มเองดีกว่าไหมคะ น้ำอัดลมกินมากๆไม่ดีกับสุขภาพเท่าไร
ผลไม้กินตามฤดูกาลไปซื้อแบบเหมาเข่งถูกกว่าไม่รู้ว่า จขกท อยู่แถวไหน ถ้าอยู่กทม.ไปซื้อที่ตลาดไท, ตลาดมหานาค
น้ำสมุนไพรมีหลายอย่าง อร่อย และมีประโยชน์ น้ำเก็กฮวย, น้ำกระเจี๊ยบ, น้ำลำไย, น้ำตะไคร้, น้ำมะตูม ซื้อวัตถุดิบมาต้มเองได้ง่ายๆ
แสดงความคิดเห็น
เลี้ยงอาหารคนงาน 10 คน วันละ 3 มื้อ ทำอย่างไรให้ประหยัดคะ ค่าอาหารเดือนละ 16000