[CR] รีวิว มาสคาร่า สูตรกันน้ำ ของดี ราคาสบายกระเป๋า

สวัสดีค่าเพื่อนๆ
บอกก่อนเลยว่า เราเป็นคนนึงที่มีปัญหาในการปัดมาสคาร่ามากๆ
(เพราะเป็นคนที่มีขนตายาว แต่บางมากกกก ที่สำคัญ! ไม่มีความโค้งงอนแต่อย่างใดเลย)
แถม ! เวลาเหงื่อออก หรือโดนน้ำนะ เลอะเป็นแพนด้าเลยค่า..
จนวันนึง เรามีโอกาสได้ทดลองใช้ Mascara Black ผลิตภัณฑ์ตัวใหม่ล่าสุดจาก Ashley!
------------------------------------------------------------------------------------------------------
มาสคาร่าตัวนี้ เน้นที่ความยาวและหนาขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติค่ะ
ลองมาดูรีวิวกันเลย..

PACKAGING

ตัวแพ็คเกจ: จะเป็นกล่องแบบนี้ค่ะ ดีไซน์ทันสมัย เน้นโทนสีดำ-ทอง
มีวิธีการใช้งานแนะนำอยู่ด้านหลังกล่องด้วย

ตัวผลิตภัณฑ์ : จะมีลักษณะเป็นแท่งตามรูปค่ะ มีน้ำหนักเบา ขนาดกระทัดรัด พกพาสะดวก

หัวแปรง : มีลักษณะเป็นเกลียวไขว้กันไปมา (ตรงนี้ดีมากๆ เลย เพราะมันจะช่วยจัดระเบียบขนตาเรา
ให้งอนยาวและเรียงเส้นสวยอย่างเป็นธรรมชาติ)

ก่อนปัดมาสคาร่า จากรูปจะเห็นว่า ขนตาเราบางมากกกกกกก แต่ไร้ซึ่งความหนาเลย 555

หลังปัดมาสค่าร่า 1 ครั้ง
พอปัดมาสคาร่าแล้ว 1 ครั้ง ขนตาเราดูหนาขึ้น แถมยังเด้งขึ้นด้วย ความยาวอยู่ในระดับที่พึงพอใจ
ปัดง่ายและแห้งไวมากๆ ที่สำคัญไม่จับตัวเป็นก้อนด้วย!!
(อันนี้เราปัดแค่ครั้งเดียวนะ ถ้าเพื่อนๆอยากให้ดูหนากว่านี้ เราแนะนำให้ปัดซ้ำสัก 2 รอบ รับรองว่ายาว หนาสะใจเลย!)

ล้างหน้าครั้งที่ 1

ล้างหน้าครั้งที่ 2

หลังจากนั้นเราลองล้างหน้าดู 2 ครั้ง คือตรงนี้ปลื้มมากกกกกกกกกกกกกกกก จากรูป ซูมกันชัดๆเลย นางกันน้ำได้ดีจริงๆ ไม่ทิ้งคราบเลย ปกติเวลาเราใช้ตัวอื่นๆ พอโดนน้ำทีนึง ใต้ตานี่กลายเป็นแพนด้าเลยจ้า เรื่องกันน้ำ เอาไปเลย 9/10 ..
สาวๆที่กำลังมองหามาสคาร่าคู่ใจอยู่ เราแนะนำตัวนี้เลย ลองไปหาซื้อมาใช้กันนะคะ.. คอนเฟริมว่าเริ่ดข่าาาาา

หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆนะคะ

หากผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยด้วยค่ะ

แล้วพบกันใหม่

NuBNuEng
ชื่อสินค้า:   Ashley Mascara Black
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่