[spoil] ใครดู The purge3 มาแล้วรบกวนช่วยอธิบายหน่อยค่ะ

เราเพิ่งดูมาค่ะ  แต่ตอนนี้ไม่ได้อยู่ไทย เห็นหนังเข้าก็อยากดูมาก เพราะตามจากสองภาคที่แล้วรอจะกลับไทยกลัวจะออกโรงก่อน

เลยดูแบบไม่มีซับเลยค่ะ  อาศัยตั้งใจฟังเอา แต่ก็มีหลายฉากที่ไม่เข้าใจเหมือนกัน  รบกวนสอบถามค่ะ

1. สว. เคยเป็นเหยื่อจากpurge เมื่อหลายปีก่อนใช่ไหมคะ แล้วรอดมาคนเดียว ที่หยิบรูปครอบครัวมาดูบ่อยๆคือคนอื่นในรูปตายหมด?

2. ฉากที่สว. กับพระเอกเข้าไปใน safe place ที่เป็นที่ปฐมพยายาม มีหมอ ที่เป็นคนผิวสีพาเข้าไป  พระเอกเข้าไปในห้องที่มีคอมพิวเตอร์แล้วเห็นอะไรหรอคะ  แล้วพอ สว. เข้ามา ก็ดูเหมือนจะห้ามไม่ให้ทำ   กลุ่มคนผิวสีเขาจะทำอะไรกันหรอคะ

3. ทหารหัวโล้นที่ตามล่าพระเอกกับสว. คือตกลงเอามาให้ฆ่าที่โบสถ์นั้นหรอคะ หรือเป็นพวกของนักการเมืองพรรคตรงข้าม

4. ในโบสถ์นั้นคือ ทำไมต้องเอาสว. มาฆ่า? ผู้ชายคนที่โดนเชือดก่อนสว. คือใครคะ  ตอนแรกเรานึกว่าจะฆ่าสองคน  แต่ตอนท้ายเห็นบุกไปช่วยเจออีกหลายคนเลยที่โดนมัด  คล้ายๆที่พวกคนรวยเอาคนจนมาฆ่าเล่นแบบในภาค2ป่ะคะ

ขอบคุณมากๆนะคะ   คราวหลังไม่กล้าไปดูแบบไม่มีซับแล้ว แฮ่ะๆ   [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่