ถึงผู้ขายตั๋วผีครับ

ผมเข้าใจว่า การจำหน่ายตั๋วที่มีคนต้องการสูง สามารถสร้างกำไรให้คุณได้มหาศาล อย่างน้อยก็เท่านึงจากราคาหน้าบัตร โดยเฉพาะแมทชสำคัญๆเช่น การแข่งขันฟุตบอลโลกที่ไทยกำลังจะเจอญี่ปุ่น ด้วยกระแสตอนนี้แน่นอนว่า คุณย่อมขายได้และขายดี สมกับช่องทางที่ช่วยให้คุณได้มาจำหน่าย

จะเป็นไปได้มั้ยครับ ถ้าคุณได้กำไรจนพอแล้ว ส่วนที่เหลือคุณจะปล่อยในราคาปกติ เพื่อให้แฟนบอลได้มีโอกาสเข้าไปในสนามจนเต็มพื้นที่ สร้างความกดดันให้ฝ่ายตรงข้าม เป็นนักเตะคนที่ 12 กับทีมชาติของ"เรา" จนฝ่ายตรงข้ามไม่ว่าจะทีมไหนต้องครั่นคร้ามและยอมรับว่า ทีมชาติไทยไม่ใช่ทางผ่านของใครอีกต่อไป ในสนามเราจะ รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย ให้เด็กๆในสนามฮึกเหิมและสร้างผลงานที่ดีตอบแทนกำลังใจจากเพื่อนร่วมชาติที่มาชมได้

อาจเป็นแค่คำบ่นลอยๆ แต่ผมอยากให้คุณทำกันจริงๆนะครับ เงินก็สำคัญ แต่ผมว่าคุณเองก็คาดหวังเหมือนพวกผมล่ะ อยากให้บอลไทยไปบอลโลกเหมือนกัน คนไหนผ่านมาเห็นและเห็นดีงามด้วย เมื่อทำตาม ผมก็ขออวยพรให้คุณค้าขายร่ำรวย ไม่โดนล่อซื้อ โดนจับให้เป็นที่อับอายแก่ชื่อเสียง วงศ์ตระกูล ตลอดไปครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่