ดูดวงที่ไหนก็ไม่แม่นเกี่ยวกับการปฏิบัติธรรมบ่อยมั้ย

ไปดูดวงที่ไหนก็ไม่แม่นเลยค่ะ ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะคะ แต่อยากดูเฉยๆ ว่าชีวิตจะเป็นยังไง อยากฟังว่าหมอดูคิดเห็นยังไง
แต่แล้วก็ไม่แม่นสักราย ที่ไหนว่าเด็ดว่าแม่นมาก เพื่อนก็พากันไป แต่หมอดูกี่รายๆหรือเคยไปดูกับพระหลายท่าน ก็ไม่แม่นสักราย

เราก็คิดสงสัยว่าเป็นผลมาจากการที่เราชอบสวดมนต์ หรือปฏิบัติธรรมหรือเปล่า เคยเจอคุณลุงท่าหนึ่งทักเราว่า
ดวงของเราไปดูที่ไหนก็ไม่แม่นหรอก ต้องไปดูกับพระที่ถือศีลเคร่งครัดปฏิบัติธรรมอยู่ในป่า เราก็เลยสงสัยว่าเกี่ยวกับการที่ชอบทำบุญบ่อยๆมั้ย

#การที่เราดูดวงเราไม่ได้มีปัญหาแต่อย่างใด แต่แค่ชอบคุยกับหมอดูแล้วอยากฟังทัศนคติเกี่ยวกับดวงของเรา
#เรามักจะมีความรู้สึกหรือมีภาพผุดขึ้นเองในหัวบ่อยๆ(ไม่ใช่ความคิดที่เราสร้างขึ้น)ทั้งในอดีตและปัจจุบัน ของคนหลายคนี่เรารู้จัก แล้วเราก็เลยไปบอกเขาซึ่งเพื่อนและคนที่เรารู้จักเหล่านั้นก็บอกเหมือนกันว่า มันเป็นความจริงและตรงกับที่เขาเป็นอยู่ ตรงส่วนนี้เกี่ยวกับการปฏิบัติธรรมด้วยมั้ยคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่