Timeline Iron man 3 กับ Ant-man อยู่ในช่วงไหนหรอครับ

เท่าที่ผมเข้าใจตอนนี้นะครับ

Iron man 3
       ช่วงเนื้อเรื่องแต่ต้นจนจบคือ ต่อจาก The avengers เลย แล้วท้ายเครดิตตอนที่โทนี้เล่าเรื่อง นั้นคือTimeline ของ Captain 2 ใช่ไหมครับ

Ant-man
       ช่วงหนังเริ่มเป็นเหตุการก่อน The avengers age of ultron กลางเรื่องเหตุการเกิดขึ้นพร้อมกันกับ The avengers age of ultron ที่โซโคเวีย
ส่วนช่วงท้ายเรื่องนั้น ก็จะเป็นช่วงกลางเรื่องของ Civil war ในตอนที่ Falcon ตามหา Ant-man ใช่ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น