ลองปลูกมะละกอสีทอง

เมื่อวันก่อนได้มะละกอสีทองมา 6 เมล็ดเลยนำมาเพาะดูว่าจะได้ผลยังงัยบ้าง ต้องขอออกตัวครับไม่ใช่มืออาชีพครับ อาศัยอ่านจากเว็บครับ
ลำดับแรกเลย แช่เมล็ดมะละกอในน้ำเปล่า 12 ชั่วโมงลืมถ่ายรูปครับ
เตรียมดินปลูกครับ แล้วใส่เมล็ดมะละกอลงไป แล้วนำดินกลบทับอีกที หนาประมาณ 2 เซนติเมตร

เสร็จเอากระถางครอบนำไปไว้ในที่ร่มครับ

แล้วก็มารอลุ้นกันว่ามันจะงอกสักกี่วัน นี่ผ่านมา สองวันแล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่