จะซื้อ New Vespa ยังมีปัญหาอยู่ไหม?

คิดมานานพอสมควรว่าอยากจะซื้อมอเตอร์ไซค์ไว้ในครอบครองซักคัน ก็มองๆเจ้าเวสป้านี่แหละ เพราะตอบโจทย์ความต้องการ และชอบความคลาสสิกของมัน หลังจากที่ตกลงปลงใจว่าจะซื้อก็เริ่มหาข้อมูล พบว่าเมื่อสองสามปีก่อนมีปัญหาค่อนข้างเยอะทีเดียว โดยเฉพาะเรื่องเบาดับ สายพาน ฯลฯ ซึ่งไม่แน่ใจว่าตอนนี้ได้รับการพัฒนาปรับปรุงหรือยัง? ถ้าอยู่ในเมืองจะไม่ค่อยเป็นห่วงเท่าไหร่ แต่ที่กังวลมากเพราะว่าอยู่ต่างจังหวัดค่ะ..แถมยังอยู่บนเกาะอีกด้วย ถ้าเป็นอะไรขึ้นมาคงต้องรอเซอร์วิส หรืออะไหล่ค่อนข้างนาน...จริงๆก็ทำใจไว้ระดับหนึ่ง แต่ไม่มีปัญหาจะดีที่สุดค่ะ เคยอ่านกระทู้เก่าๆนี่ประมาณว่าซื้อเวสป้าเหมือนเสี่ยงดวง เพราะบางคันไม่มีปัญหาเลยก็มี บางคันก็มีจนต้องขายทิ้ง..เราซื้อมาก็อยากใช้งานให้ได้นานๆค่ะ รบกวนขอความเห็นจากผู้ที่เคยให้ (ตัวใหม่) ทีนะคะ ว่าเป็นอย่างไรบ้าง? ควรจะซื้อดีไหม หรือเล่นรถตลาดดีกว่า? อีกคำถามหนึ่งค่ะ คือ จขกท สูง 156 cm เคยไปคร่อม Sprint แล้วถึงกับบัลเล่ต์ ถ้าจะขี่ Primavera จะมีปัญหาไหมคะ?

ปล. เปิดรับทุกความเห็นยกเว้น 'จะซื้อเวสป้าไม่ใช่มีเงินแค่นั้นนะต้อง...ด้วย' เพราะเราว่ามันขึ้นอยู่กับความพึงพอใจ และจุดประสงค์แต่ละบุคคลค่ะ

แสดงความคิดเห็น