วิธีที่ผู้ป่วยทาง จิตหลอน จะเข้าศรีธัญญา

สวัดดีครับ ผมมีผู้ป่วย คือคนในครอบครัวครับ คือพี่ชายผมเองเป็นอาการได้นานแล้วนะครับ อาการ หลอน กลัวๆ เถียงพ่อแม่ ขึ้นเสียงใส่พ่อแม่  จนไม่นับถือพ่อแม่ด้วยซ่ำไป บ่างวันคลั่ง จนเบิ้ลรถในบ้านโครตเสียงดัง แบบทำอะไรก็ได้ชีวิตกู แล้วบ่างวันก็ ถือมีดพล้า นั่งหน้าบ้านไล่ฟันหมา ไปทั่ว ลองเอาไปให้หมอแล้วนะครับที่จริงเขาไม่อยากไป แต่ก็ได้ไป โดยหมอบอกว่า มีอาการ ประสาทหลอน ช่างคิด คือ ผมว่านับวันยิ่งแย่ ยาก็ไม่กิน ผมลองปรึกษาใครหลายคน
ถ้าโทรหาตำรวจ ก็แค่อาจตัดเตือน อาจจะโกรธด้วยซ่ำทำอะไรไม่คิด (เขาไม่กลัวที่จะฆ่าใคร) หากกลับมาบ้าน ถ้าหา จะเอาผู้ป่วยเข้า ศรีธัญญา ไปรักษาในโรงบาลนี้จนกว่าจะหาย นี้มันต้องทำยังไงครับแล้วต้องเสียค่าใช่จ่ายหรือปล่าว ผมเห็นบ่างคนไปอยู่เกือบทั้ง ชีวิตก็มี ผู้ป่วยประเภทนี้ อันตรายกับครอบครัวผมมาก ผมควรทำยังไง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่