BEM คืออะไรครับ เกี่ยวข้องอะไรกับ MRT ขึ้นรถไฟฟ้าเคยเห็นไหมครับ?

ผมใช้บริการรถไฟฟ้า สายสีม่วง-สายสีน้ำเงิน(ใต้ดิน)  ค่อนข้างบ่อยครับ ผมจะสังเกตป้าย ในรถไฟ-สถานี จะเห็นพี่ BEM ทุกป้ายเลยครับ อยากทราบว่า เขาคือใคร มีหน้าที่อะไร เกี่ยวข้องกับ MRT อย่างไร แล้วทำไม BTS ไม่มีเขาอยู่

เหตุที่สงสัยมาจากที่ผมอ่านเว็บข่าว spokedarktv เขาลงข่าวรถไฟฟ้าสายสีม่วงขาดทุน แล้วมีการกล่าวถึงพี่ BEM อยู่ เลยเกิดสงสัยครับ

กราบขอบคุณทุกท่าน ที่แวะมาเยี่ยมชมและให้ความรู้ ขอบคุณครับ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่