เรื่องความฝัน เมื่อเช้ามืดได้ฝันเห็นงูจงอางเผือก

กระทู้คำถาม
อันนี้เป็นการตั้งกระทู้แรกของผม รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ

เมื่อเช้ามืดของวันศุกร์ ช่วงเวลาไม่แน่ใจครับ  ผมได้ฝันเห็นงูจงอางสีขาวเผือกตัวใหญ่ สวยมากผิวมันเงา เป็นวิ้งๆ แผ่แม่เบี้ยใส่ ผมตกใจกลัวมาก เลยได้วิ่งหนีแบบไม่คิดชีวิต

แต่งูจงอาง ตัวนั้นก็ตามมาติด ๆ จนทำให้ตัวผมในฝันนั้นรู้สึก ไม่กลัว แต่ผมไม่ได้สัมผัสตัวงูแต่อย่างใดนะครับ

ในฝันเหมือนว่าผมจะไปไหน งูจงอางตัวนั้น ก็ตามผมไปทุกที่ ทำเหมือนเป็นสัตว์เลี้ยงไปเลย เลื้อยตามข้างตัวไปตลอด

เหมือนเลี้ยงสุนัข เลี้ยงแมว อะไรประมาณไหน มีความรักให้กัน เหมือนผูกพัน เหมือนที่คนรักสุนัข รักแมว รักสัตว์เลี้ยงอื่นๆ อะไรประมาณนั้น อะครับ

***ก็เลยอยากจะถามผู้รู้อะครับ ว่าฝันแบบนี้มันดีไหม หรืออย่างไร ส่วนตัวเองเรื่องดวงผมก็ไม่ได้เชื่อ 100 % แต่ผมก็ไม่ลบหลู่ แต่อย่างใด
แสดงความคิดเห็น