❤ ❤ ❤ ❤ ❤ รีวิว Age Of Youth ซีรีส์ดีต่อใจชวนมาดูกันเยอะ ๆ นะคะ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤

ชื่อ : 청춘시대 / Age of Youth
ชื่อภาษาจีน : 青春時代
ประเภท : โรแมนติค, คอมมาดี้
จำนวนตอน : 12
ช่องที่ออกอากาศ : jTBC
ช่วงเวลาออนแอร์ : 2016-กรกฎาคม-22 to 2016-สิงหาคม-27
วันออกอากาศ : ศุกร์ & เสาร์ 20:30

กดฟังเพลงนี้ไปพร้อม ๆ กับการอ่านกระทู้นะคะ เข้ากั๊นเข้ากัน

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ขอบคุณ ๆ น้องใส่เสื้อลายนะคะขโมยมาไว้หัวทู้ซะเลย

เรื่องย่อ
ซีรีส์เรื่องนี้เล่าถึงความสัมพันธ์ของหญิงสาววัยรุ่น 5 คน
ที่อยู่ในบ้านเช่าที่ชื่อว่า belle epoque (อ่านว่า เบลเอป๊อกนะคะ)
ซึ่งแต่ละคนมีบุคลิก รสนิยม ประสบการณ์ชีวิตที่แตกต่างกันออกไป
เพิ่มเติมคำว่า  "Belle Epoque" เป็นภาษาฝรั่งเศษ ที่แปลว่า ช่วงเวลาอันงดงาม
ซึ่งก็ตรงกับความหมายของชื่อเรื่อง Age Of Youth เพราะในวัยรุ่นของทุกคนนั้น
ก็คือช่วงเวลาที่งดงามที่สุดของเรา ^^

นักแสดง
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

❤ ความรู้สึกตอนแรก   ซีรีส์เรื่องนี้ตอนแรกเราไม่อยากดูด้วยซ้ำเพราะว่าดูแล้วเราไม่รู้จักดาราซักคน
แล้วมันจะสนุกเหรอ
❤ ความรู้สึกหลังจากที่ได้ดู พอมาเห็นทีเซอร์ เพียงแค่เห็นทีเซอร์เท่านั้น
เราก็รู้ได้เลยว่ามันต้องมีอะไรแน่ ๆ  และมันก็เป็นตามที่เราคาด มาดูทีเซอร์กันค่ะ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
❤ บทสรุป ❤
Age Of Youth เป็นซีรีส์ที่ว่าด้วยความสัมพันธ์ระหว่างเพื่อน คนรัก และครอบครัว
ถือว่าทำออกมาได้ดีกลมกล่อม แม้โครงเรื่องหลักถึง 5 เรื่อง
แต่การดำเนินเรื่องทำให้รู้สึกว่ามันกลมกลืนเป็นเนื้อเรื่องเดียวกัน
จังหวะในการตัดต่อบีบหัวใจคนดูมันเค้นอามรณ์และความรู้สึก
บทไม่ได้อีกอะไรแปลกใหม่ แต่ทำไมฉันถึงติดเรื่องนี้นัก เราก็เฝ้าตามตัวเองอยู่เสมอนะ
เป็นซีรีส์ที่เราติดมากที่สุดในล็อตนี้ ซีรีส์โปรดักชั่นเล็ก ๆ แต่มันยิ่งใหญ่เหลือเกิน (ในความรู้สึกเรา)

ความสัมพันธ์ระหว่างเพื่อน 5 สาว มันเป็นอะไรที่ลงตัว คนเราเจอหน้ากัน
ตอนแรกเราอาจจะไม่ชอบหน้ากันก็ได้ แต่พอได้มาอยู่ด้วยกัน มาสัมผัสนิสัยใจคอ
ก็ทำให้รู้ได้ว่า แต่ละคนก็มีมุมมองในชีวิตที่แตกต่างกันไป
แต่เหนือสิ่งอื่นใดคือทั้ง 5 สาวรักและมีความผูกพันต่อกันจริง ๆ

ว่าด้วยเรื่องความรักทั้ง 5 สาวต่างมีความรักที่แตกต่างกันออกไปไม่ว่าจะเป็น
รักใส ๆ แบบวัยรุ่น  ❤ รักลึกซึ้ง แบบพร้อมเปย์  ❤  รักที่ทุ่มเททุกอย่างแต่ไม่ได้อะไรกลับคืนมา
❤ รักที่ออกแบบไม่ได้ และสุดท้าย ❤ รักที่อยากจะมีความรักซักครั้ง

❤ สุดท้ายมีอะไรอยากจะบอก ❤
เราอยากจะบอกว่าเพื่อน ๆ คนไหนที่ชอบดูซีรีส์สไตล์ความสัมพันธ์เรื่องนี้เป็นอีกเรื่องหนึ่งที่ไม่ควรพลาด
เห็นกระแสจากหลาย ๆ ที่ก็คิดเหมือนกันกับเราคือ ไม่คิดจะดูเลย พอดูแล้วติดซะงั้น

❤ ถ้าให้นิยามซีรีส์เรื่องนี้ ❤
เราจะนิยามว่า ซีรีส์ไบโพล่า ดีต่อใจ หื่น โหด หวาน หวิว เขิล จิกหมอน อึน หน่วง ปวดใจ
เฮ้ย ซีรีส์เรื่องเดียว มีครบขนาดนี้เลยเหรอ อยากรู้ต้องลองค่ะ
เราดูที่บ้าน RHYTHM OF THE RAIN  กับบ้านสบายใจซับนะคะ
สองเพจนี้เขาแปลซีรีส์เรื่องนี้แบบสามัคคีชุมนุมค่ะ

❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤
คะแนนที่เราให้สำหรับเรื่องนี้นะ 11 เต็ม 10 ค่ะ
ถือเป็นซีรีส์ที่รักมากในรอบปีเรื่องหนึ่งของเราเลย
ซีรีส์เรื่องนี้ให้อะไรกับเราเยอะมาก
บางทีดูละครแล้วย้อนดูตัว เออมันก็ใช่นะ
❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤ ❤

ซีรีส์เรื่องนี้ 12 ตอนจบนะคะ วันศุกร์เสาร์นี้ก็จะอวสานแล้ว
เพื่อน ๆ ที่ดูแล้วช่วยคิดยังไงกับซีรีส์เรื่องนี้บ้าง เรามาเขียนความรู้สึกกันค่ะ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่