ถังดับเพลิงในรถยนต์ แบบใหนปลอดภัยครับ

คือผมดูข่าวแล้วดันไปเจอเรื่องไฟใหม้รถยนต์ที่เจ้าของพึ่งออกได้ 3 เดือน ตอนนี้ผมใช้ Jazz GK เป็นรถค่ายเดียวกันกับที่เป็นข่าว ก็เลยกลัวว่าจะมีปัญหาแบบในข่าว ก็เลยมีความคิดว่าอยากได้ถังดับเพลิงติดรถยนต์ตอนนี้ที่มอง ๆ ไว้คือถังดับเพลิงแบบเล็ก ๆ ถังสีแดง ๆ ถังล่ะพันกว่าบาท แต่กลัวว่าถ้าเอาไว้บนรถ แล้วผมไปจอดตากแดดมันจะระเบิดมั้ยครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เท่าไรรบกวนแนะนำหน่อยครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่