เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ใครมีอู่ซ่อมaltis cngแนะนำบ้างครับ

เป็นAltis cngปี2011 ปกติถ้าแก๊สหมด จะมีเสียงเตือนปี๊บๆๆ แล้วก็จะตัดไปใช้น้ำมันได้เอง
แต่ตอนนี้มีอาการผิดปกติคือ ถ้าใช้แก๊สจนหมด เครื่องจะดับไปเลย ไม่ยอมตัดไปใช้น้ำมัน ต้องสตาร์ทใหม่แล้วจึงขับต่อไปได้
แบบนี้เสียที่อะไรครับ ซ่อมที่ไหนดี คิดว่าเข้าศูนย์คงแพงแน่ๆ มีอู่หรือข้อมูลอะไรแนะนำมั้ยครับ คิดว่าถ้าซ่อมแพงคงถอดngvออก แล้วติดlpgแทน
ขอบคุณครับ

editเพิ่มเติม อยู่กรุงเทพครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่