ระหว่าง มหาลัยฟาร์อีสเทอร์นเชียงใหม่กับมหาลัยรัตนบัณฑิตที่ไหนดีกว่ากัน??

ตอนนี้หนูเรียนเก็บรายวิชาของปวช.อยู่ แล้วปีหน้าหนูว่าจะเข้ามหาลัย หนูเรียนอยากรู้ว่าระหว่างม.ฟาร์อีสเทอร์นกับม.รัตนบัณฑิตที่ไหนดีกว่ากัน
และข้อดีและข้อเสียของม.ฟาร์อีสเทอร์นกับม.รัตนบัณฑิตด้วยคะ
แล้วระหว่างสาขาการตลาดกับสาขาการเงินและการธนาคาร อันไหนจบมามีงานทำมากกว่ากัน แต่ตอนปวช.หนูเรียนธุรกิจค้าปลีกมานะหนูเลยลังเล
ว่าถ้าเรียนการเงินและการธนาคารหนูจะเรียนไหวไหมแล้วมันเรียนยากหรือเปล่าค่ะ(เพราะว่าธุรกิจค้าปลีกกับการตลาดมันคล้ายๆกันหนูว่าหนูเรียนไหว)
ปล.แล้วหนูต้องสอบเข้าไหมค่ะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่