อยากรบกวนกูรู เขาค้อ ช่วยวางทริปให้หน่อยค่ะ plssss

มีแพลนไปเขาค้อ ศ-ส-อา หน้าค่ะ แต่ตอนนี้ยังคิดไม่ตก ไม่รู้ควรจองที่พักคืนวันศุกร์ที่ไหนดี เพราะคงไปถึงดึกมาก ไม่อยากให้แฟนขับขึ้นเขาตอนดึกๆค่ะ
แต่ เช้าวันเสาร์ อยากตื่นแต่เช้าแล้วค่อยขับขึ้นไปดูทะเลหมอกบน เขาค้อ  
แล้วค่อยกลับลงมาเที่ยวที่อื่นๆในวันที่เหลือ เช่น วัดผาซ่อนแก้ว / ร้านกาแฟ pino latte / กังหันที่เปิดใหม่ เป็นต้น
เพราะคืนเสาร์จอง The blue sky ไว้ค่ะ  เลยอยากถามเพื่อนๆพี่ๆในนี้ว่า

1. คืน วันศุกร์ ควรหาที่พักแถวไหนดีคะ ที่จะสะดวกขึ้นไปดูทะเลหมอกสุด แบบไม่ต้องขับไกลมากนัก
   2. เช้าวันอาทิตย์ อยากตื่นไปดูทะเลหมอกที่ใกล้ที่สุด จากที่พัก the blue sky ควรไปที่จุดไหนคะ  วางไว้ว่า pino latte มีตรงไหนวิวสวยกว่ามั้ยคะ
   3. วันเสาร์ - วันอาทิตย์ ถ้าให้เรียงรูท ควรเรียงไปที่ไหนก่อน-หลังดีคะ ภูทับเบิกไกลไปมั้ยคะ

รบกวนพี่ๆน้องๆ ด้วยนะคะ ^^

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่