[CR] Review ดั้งโด่ง ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่ะ
วันนี้เราจะมารีวิวจมูกที่ไปกับ รพ.เลอลักษณ์ มาให้ชมกันนะคะ
ก่อนอื่นเลย นี่รูปเราเองก่อนที่จะไปทำ

นี่เป็นเหตุผลค่ะ^^ เพราะดั้งค่อนข้างแบนกันทีเดียว นอกจากดั้งแล้วหน้าก้ยังแบนตามกันไปอีก 5555
ก้เลยตัดสินใจทำจมูกค่ะ แต่ก่อนจะทำเราก็คิดนานพอสมควรเลยแหระลังเลเป็นปีสองปีเลย จนกระทั่งเห็นเพื่อนๆเขาทำกันมาเยอะและเขาดูสวย เราเองก็ใกล้จะเรียนจบแล้วอยากจะถ่ายรูปตอนรับปริญญาออกมาสวยๆหน่อย^^
นั่นละค่ะ!! พอคิดได้เราก็เริ่มศึกษาถามจากเพื่อนที่ทำไปแล้วบ้าง ดูจากอิเทอเน็ตถึงผลดีผลเสีย การดูแลตนเอง และรีวิวที่เพื่อนๆนำมาให้ชมกัน
เพราะเราคิดว่าจะทำจมูกทั้งทีอยากจะทำแค่ครั้งเดียวและปลอดภัยกับตัวเราให้มากที่สุด ราคาก็เหมาะสมสำหรับนักศึกษาอย่างเราที่กว่าจะเก็บตังมาจนครบ 5555
ก้เลยตกลงมาเลือกที่ รพ.เลอลักษณ์นี่ละคะ ที่นี่เป็นโรงพยาบาลที่ปลอดภัย สะอาด ปลอดเชื้อ และทำกับคุณหมอที่เก่งและประสบการณ์เยอะ
เราตัดสินใจเลือกเสริมจมูกทรง Princess nose + Botox ที่เป็นโปรโมชั่นอยู่ตอนนี้ค่ะ และเลือกจองคิวทำกับคุณหมอปิติ(ซึ่งก็เห็นรีวิวของคุณหมอเยอะเหมือนกันคะว่าทำออกมาแล้วสวย) เรานัดทำวันเสาร์ที่ 6 สิงหาคม 2559 จองล่วงหน้าเกือบ 3 เดือนเลย แต่เราใจร้อนค่ะพอใกล้ถึงเลย ขอเลื่อนเป็นวันที่ 2 สิงหาคม 25559 เรียบร้อยแล้วเราก้ไปทำ
พอไปถึงก็ยื่นบัตรทำประวัติ เลือกซิลิโคน จ่ายเงินและจ่ายค่ายาค่ะ  แล้วก็จะมีพนักงานเรียกเราไปตรวจร่างกาย และถ่ายรูป แล้วก็ไปเปลี่ยนชุดใส่หมวกคลุมผมล้งหน้าด้วยน้ำยา และก็ไปนั่งรอเรียกชื่อไปพบคุณหมอคะ
พอเจอหน้าคุณหมอ คำแรกที่ทักเลยคือหนูมีเนื้อจมูกน้อยนะ ทำไปก็จะโด่งไม่มากอาจไม่เหมือนในรีวิวนะ
เราก็คิดว่า ไหนๆก็ตั้งใจมาแล้ว และเราเชื่อฝีมือของหมอ ก็เลยบอกไปว่าเอาที่ธรรมชาติและเท่าที่เนื้อจมูกหนูได้ค่ะ
จากนั้นก็เริ่ม!! เรานอนบนเตียงพี่พยาบาลมาฉีดยาที่แขนให้และบอกให้เรากลืนน้ำลายเรื่อยๆ (และเราก็สลบไป) ตื่นมาอีกทีคุณหมอก็ขออนุญาตขีดเส้นที่จมูก และก้ทำทุกอย่างตามขั้นตอนเลยคะ เราจะรู้สึกตัวตลอดคุณหมอจะพูดจะคุยกับเราตลอดเลย และขณะที่ทำไม่เจ็บเลยคะ
พอเสร็จพยาบาลก็จะมาเราไปนั่งพักจนไหวแล้วเราก้ค่อยลุกออกไปเปลี่ยนชุดแล้วกลับบ้านได้เลยคะ

รูปหลังทำค่ะ
ออกมาจากห้องพักเราก็กินยาแก้ปวด 2 เม็ดตามที่คุณหมอบอกเลย
แรกๆจะไม่ปวดคะ ผ่านไปประมาณ 2 ชม.เริ่มมีอาการปวดๆตึงๆ เราจะกินยาแก้ปวดทุก 4-6 ชม.เลยเพื่อลดปวด และประคบเย็นตลอดเลยคะ

นี่คือรูปของวันที่ 2 หลังทำค่ะ
ตื่นเช้ามามีบวมๆตึงๆบ้าง หมั่นประคบเย็น ทานยาให้ตรงเวลาตามที่เจ้าหข้าที่แนะนำคะ

วันที่ 3 ค่ะ
เราใช้กล้องสดถ่ายเพื่อให้เห็นว่ามันบวมและมันช้ำแค่นี้จริงๆ อาการโดยทั่วไปก็ไม่ปวดแล้วค่ะ แต่มีตึงๆบ้าง

คืนของวันที่ 3 หลังจากที่แกะพลาสเตอร์ออกค่ะ เริ่มมองเห็นรูปร่างบ้างแระ^^
ไม่ปวด มีตึงๆยิ้มได้แค่นั้นเองค่ะ

วันที่ 4 แล้วววว ^^
วันนี้มีแค่ช้ำตรงหัวตานิดหน่อยคะ ไม่ปวดไม่ตึงยิ้มได้มากขึ้น เราเลยลองแต่งหน้าดู เริ่มเห็นสันแล้วใช่หม้ายยย ^^

วันที่ 5 ค๊าา
จะเห็นว่ามีแค่รอยช้ำตรงหัวตานิดๆ เราก็ทานยาและทายาตามหมอสั่งมาเลย

เปรียบเทียบดูซิ^^

ตอนนี้ก็ครบ 2 wks. แล้วค่ะหลังจากที่ทำมา
จากประสบการณ์ก็คือว่ามันไม่ได้น่ากลัวหรือว่าอันตรายอย่างที่เราคิดเลย หากเรารู้จักเลือกและดูแลตนเอง หาข้อมูลที่ถูกต้อง รพ.ที่ได้มาตรฐาน คุณหมอมีประสบการณ์ในเฉพาะด้าน และที่สำคัญเลยคือการดูแลตนเอง^^
ตอนนี้จมูกก็เริ่มเข้าที่แล้ว ไม่บวมไม่ช้ำแล้วค่ะ แอบแปลกใจอยู่เหมือนกันเราพักฟื้นน้อยมาก ปวดบวม และช้ำน้อยมากด้วยคงอาจเป็นเพราะคุณหมอมือเบาด้วยคะ ^^
โดยส่วนตัวแล้วชอบนะคะ มันดูเป็นธรรมชาติ สำหรับคนเนื้อน้อยอย่างเราได้ขนาดนี้ก็ถือว่าเกินความคาดหมายแล้วค่ะ ^^
ทรงสวย หวาน เหมือนที่ทางโรงพยาบาลบอกใว้เลยตอนนี้มั่นใจขึ้นเยอะเลยคะไม่ค่อยกังวลอะไรแล้ว ^^
สำหรับคนที่กำลังมองหาหรือคิดอยากจะเสริมจมูกเราขอแนะนำที่นี่ไปพิจารณาอีกที่แล้วกันนะคะ

**ขอบคุณนะคะผู้ที่เข้ามาชม อันนี้เป็นกระทู้แรกของเราเลยอาจมีผิดพลาดไปบ้างไม่ว่ากันโน๊ะ!!^^
ชื่อสินค้า:   ทรง Princess Nose +Botox กับคุณหมอปิติ
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่