ถามคนเคยใช้ Flash trigger (ช่วยมือใหม่ด้วยครับ)

คือผมเพิ่งได้ Flash Trigger yn622n มาใช้กับ Flash yn 568ex คือผมลองต่อทริกเกอร์สองตัวให้อยู่ในแชนแนลเดียวกันแล้ว พอเอาไปใส่กับกล้องมันกับไม่สั่งยิงแฟลชให้ ผมใช้ D7100 ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ ผมลองกดปุ่มเทส จากตัวส่ง ตัวรับก็ยิงแฟลชออกมาได้ แล้วที่สำคัญ พอต่อช่องสัญญาณเดียวกัน แล้วใส่ที่หัวกล้อง ตัวส่งที่มีหน้าจอ ก็กดปุ่มอะไรไม่ได้ เหมืองค้าง แบบนี้ผมพลาการตั้งค่าตรงไหน หรือว่าเสียที่ทริกเกอร์ครับ

-จากการทดสอบเพิ่มเติม
ใช้โหมด Auto ผมใช้ตัวไม่มีหน้าจอที่เป็นได้ทั้งรับและส่ง ใส่หัวกล้อง และแฟลชต่อข้างบนอีกที แฟลชออกมาปกติครับ
แต่พอใช้ ตัวส่งที่มีหน้าจอ ในโหมด auto แฟลชตัวกล้องกลับเด้งขึ้นมา
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่