เทพื้นปูนเอง ใช้ปูนถุงแบบไหนดีครับ

ต้องการเทพื้นเอง พื้นเดิมเป็นดินครับ แต่ไม่ได้รับน้ำหนักมากมาย แค่วางของนิดหน่อย
พื้นที่ 1.36 เมตร x 3.6 เมตร (ว่าจะลองเทครึ่งนึงก่อนแค่  1.36 เมตร x 1.8 เมตร ) เทแล้วปูกระเบื้องครับ
รบกวนถาม
1) ควรใช้ปูนถุงแบบ/ไหนชนิดดีครับ บางที่ว่ามอร์ต้า บางที่ว่าปอร์ตแลนด์
2) ปูนถุงที่จะใช้ต้องเอามาผสม ทรายกับหินอีกมั้ยครับ หรือมีแบบผสมน้ำเทได้เลยครับ
3) ต้องวางไวเมทมั้ยครับ ไปถามที่ร้านไม่มีแบ่งขาย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่