เขียนโปรแกรมคำนวณเลขทศนิยมเป็นแสนเป็นล้านตำแหน่ง ต้องเขียนยังไง

ผมฝึกเขียนโปรแกรมอินทิเกรต โดยการแบ่งกราฟเป็นส่วนๆ ยิ่งทศนิยมหลายตำแหน่งยิ่งคลาดเคลื่อนน้อย
ผมลองกำหนดให้เก็บเป็นตัวแปร double ก็ไม่พอยังคลาดเคลือนอยู่ดีถ้าปริมาณมากๆ เคยอ่านเรื่องพวก TFlops ผ่านๆ บ้าง
เข้าใจว่ามันคำนวณตัวเลขทศนิยมเป็นแสนๆตำแหน่ง เลยอยากรู้ว่าเค้าเขียนโปรแกรมกันอย่างไรให้เก็บตัวแปรที่เป็นทศนิยมได้เยอะขนาดนั้น

ปล. ผมไม่เอา library อินทิเกรตแต่จะลองฝึกเขียนเองครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่