สอบถามเรื่องเอกสาร Bill of Landing (นำเข้าสินค้า)

พอดีสั่งสินค้าจากต่างประเทศจะ ETD 23/8/16 และ ETA วันที่ 3/9/16
ต้องนี้ทาง MAKER ส่งใบ Proforma Invoice และ Packing List ให้แล้ว
(เนื่องจากเงื่อนไขการสั่งซื้อเป็น T/T ทางธนาคารต้องการสองเอกสารนี้เพื่อทำ T/T ให้ค่ะ)

แต่สงสัยเกี่ยวกับเอกสาร B/L ค่ะ ว่าเราจะได้รับเมื่อไหร่คะ ใครจะเป็นผู้จัดส่งให้คะ
MAKER หรือ Freight Forwarder ของทาง Maker คะ เราสามารถตามเอกสารนี้กับใครได้ หรือทาง Shipping Company ของเราในไทยจะได้รับการประสานงานส่งมอบเอกสารนี้ากทางFreight Forwarder ของทาง MAKER เอง

คือเรากังวลเรื่องการออกสินค้า ตอนนี้อย่างที่แจ้งไปว่าเรามี  Quotation, Proforma Invoice และ Packing List แล้วแต่ขาด B/L อย่างเดียวค่ะ
และก็ไม่ทราบด้วยว่าท้ายสุด B/L เป็น Surrender BL หรือเปล่า (ถ้าเป็นเราจะได้แค่ขอ Copy แล้วส่งให้ Shipping Company ของเรา)
ข้อมูลเรื่อง B/L และ Surrender BL เราเช็คกับใครได้คะ แล้วจาก ETD 23/8/16 และ ETA วันที่ 3/9/16 แสดงว่าตอนนี้ B/L จะยังไม่มีใช่ไหมคะ)

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่