ขึ้น BTS แบบประหยัดอย่างไร ?

สวัสดีครับ ขอสอบถามทุกท่านหน่อยครับเรื่องการเดินทาง BTS แบบประหยัดๆ
ปกติผมขึ้น BTS จาก บางนา - ทองหล่อ ตกเที่ยวละ 35 บาท ไปกลับก็ 70 บาท/วัน
ถ้าผมต้องการประหยัดค่าใช้จ่ายด้วยการทำบัตร BTS มีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ

จากที่ผมลองไปอ่านเรื่องบัตรยังไม่ค่อยเข้าใจครับว่าลดอย่างไร
ที่เห็นว่าซื้อเป็นเที่ยวๆคือยังไง คือเขาไม่ได้นับส่วนลดตามสถานีเหรอครับ
เช่นคนที่ขึ้นแค่ 1 - 2 สถานีแบบนี้ก็ไม่ควรใช้บัตรใช่ไหมครับ
แต่ถ้าคนเดินทางหลายสถานีจะได้ส่วนลดที่มากกว่ารึเปล่า

รบกวนสอบถามหน่อยนะครับอย่างผมไปกลับ จันทร์ - ศุกร์ ทุกเดือน
ควรจะทำบัตรในรูปแบบไหนครับ ขอบคุณครับที่ให้คำตอบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่