สมัครงาน ตำแหน่งQC ต้องเตรียมตัวยัง

คือ บริษัท ผลิตชิ้นส่วนอิเล็กเทรอนิคแห่งหนึ่งรับสมัคร ตำแหน่งQCคะ
บริษัทตั้งอยู่ หน้าบ้านเรย เค้ารับวุฒิ ม.3ซะด้วย
เราจบ แค่ม.3 งานที่ผ่านๆมา ก็พนักงานขายที่ห้าง เป็นpcขายเสื้อผ้าแบรด์ต่างๆ
แต่งานตรงนี้ คืออยากทำมากคะ  ไม่ได้เลือกงานนะคะ  
แต่ทำใกล้ๆบ้านมันหน้าจะดีหลายๆอย่าง
ทั้ง ประหยัดค่ารถ ประหยัดเวลาเดินทาง ประหยัดค่าข้าว  (อาหารในห้างแพงมาก)
เข้าเรื่องเรยนะคะ  
1ตอนไปสมัคร ควรแต่งตัวยังๆไง  
2สมัครแล้วสัมภาษณ์เรย ควรตอบยังไงดี เพราะเราไม่มีประสพการณ์
3 ควรทำยังไง พูดยังไง ให้เค้ารับเราอะคะ  (เพราะอยากได้งานนี้มาก ปลอยากเรียนต่อด้วยคะ เพราะทำงานห้างเรียนไม่ได้ เพราะห้ามหยุดเสาร์ อาทิตย์วันหยุดราชการก็ห้าม  
ขอความกรุณามาตอบ หน่อยนะคะ  ช่วยเพื่อนมนุษย์

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่