หยุดตั้งกระทู้ตรรกะประหลาดแล้วโยงป๋าโรเบิร์ตดาวนีย์จูเนียร์ได้ไหมครับ

กรณีของน้องนักแสดงวัยรุ่นที่กำลังเป็นข่าวกับเรื่องของป๋ามันคนละเรื่องกันเลยครับ
มันไม่ผิดครับที่จะให้โอกาสคนแก้ตัวใหม่ ถ้าน้องเขาผิดจริงเรื่องยาเสพติดกับเรื่องควบคุมอารมณ์ก็ให้ดำเนินการทางกฏหมายหรือไปอบรมสั่งสอนอะไรก็ว่ากันไป เสร็จแล้วกลับมาก็ยังไม่สายครับ คนไทยลืมง่ายจะตาย

ไม่มีแฟนคลับป๋าคนไหนชื่นชมป๋าตอนเสพยาหรอกครับ ว่าเจ๋ง เท่จัง หรือมีเด็กคนไหนที่รู้ว่าป๋าเคยเสพยาแล้วรู้สึกว่า เฮ้ย อยากลองว่ะ ไม่มีครับ
มันไม่เท่เลยซักนิด
แฟนคลับในยุคนั้นมีแต่ด่า สมน้ำหน้า เลิกชอบแกไปเลยก็มี โดนแบนจนหายไปจากวงการ คนลืมชื่อไปเลยครับตอนนั้นน่ะ

ที่คนเขาชื่นชม เขายกย่องกัน เพราะเห็นผลงานในปัจจุบันครับ
ป๋าเลิกยาได้จริงๆ เปลี่ยนตัวเองเป็นคนใหม่ ออกกำลังกาย ทำงานเพื่อสังคม เป็นแด๊ดดี้ที่น่ารัก แกรักลูกรักเมียแกมาก และผมเชื่อว่าแกเป็นพ่อที่ดีมากพอๆกับเป็นนักแสดงที่ดี

แต่กว่าจะมาถึงจุดนี้ ป๋าใช้เวลาเป็นปีในการทำให้คนกลับมายอมรับ ให้คนกลับมาเห็นคุณค่าในตัวป๋าอีกครั้ง

จุดที่น้องนักแสดงคนนั้นกับจุดที่ป๋ายืนตอนนี้มันคนละจุดยืนเลยครับ
น้องอยู่ช่วงมรสุม (ซึ่งก็เป็นมรสุมลูกเล็กๆที่เบากว่าป๋ามากกกกก) ซึ่งก็มีสองทางคือ น้องจะน้อมรับกลับไปแก้ไขชีวิตตัวเอง หรือน้องจะปล่อยเลยตามเลย นั่นก็แล้วแต่น้องครับ แต่ถ้าน้องเลือกอย่างแรก แล้วน้องกลับมาใหม่ อาจจะต้องใช้เวลาหน่อยแต่ผมเชื่อว่ามีคนให้โอกาสแน่นอน
ส่วนป๋านั้น ป๋าผ่านมรสุมลูกใหญ่มาแล้วครับ ป๋าผ่านจุดที่น้องยืนมาไกลมากๆๆๆๆ มาจนถึงวันนี้
ทุกคนชื่นชมเพราะป๋าเป็นป๋าในปัจจุบันครับ ไม่ใช่ป๋าตอนมั่วเมายา!

เข้าใจครับว่าแฟนคลับน้องย่อมรักน้อง และออกมาปกป้องน้องเป็นธรรมดา
ผมก็แฟนคลับป๋า ก็รักป๋า และอยากมาปกป้องป๋าโรเบิร์ตของผมเหมือนกันครับ

การที่เกิดกระทู้เรื่องป๋าทำให้ผมเห็นเลยว่าอดีตมันลบไม่ได้ ต่อให้คุณทำดีหรือเป็นคนดังระดับโลกแค่ไหน ก็ยังมีคนขุดมันมาพูดอยู่ดี
ซึ่งก็เป็นสัจธรรมครับ คุณจะขุดเรื่องป๋ามาด่าซ้ำแล้วซ้ำเล่าก็ได้ แต่สิ่งที่เห็นในปัจจุบันคือเขาไม่ได้เป็นแบบนั้นแล้ว คุณจะยึดติดกับอดีตก็เรื่องของคุณครับ

รู้ไหมครับ มีเด็กหลายคนที่เลิกความคิดที่จะลองยาเสพติดเพราะป๋า
รู้ไหมครับ ว่ามีอีกหลายคนที่เลิกยาเสพติดได้เพราะป๋า

เรื่องดีๆของป๋า เอามาพูดบ้างเถอะครับ

ขอฝากสปีชของป๋าครับ ตั้งแต่ 1:30 จนจบ เป็นคำพูดที่ดีมากๆ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

"Keep your nose clean"

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
ป๋า RDJ เสพยา ติดคุก ชีวิตพัง เลิกเสพ ปรับปรุงตัวเอง เล่นหนังจนดัง
น้องคนนั้น เสพยา ได้รางวัลดีเด่น??? ชีวิตดี๊ดี

คนที่จับแพะชนแกะประเด็นป๋าแกกับน้องเค้าเห็นความต่างยังครับ
ความคิดเห็นที่ 7
ฝ่ายนึงพิสูจน์ตัวเองให้เห็นแล้ว ว่าเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น

อีกฝ่ายนึงยังไม่ประจักษ์ชัดเจนว่าดีขึ้นรึยัง แถมยังก่อข่าวฉาวซ้ำ
แล้วจะหวังฟีดแบคอะไรได้มากกว่านี้เหรอ

กรรมเป็นผลของการกระทำนะ ทำยังไงก็ได้อย่างนั้นแหล่ะ
ไม่อยากให้ใครว่า ก็ต้องทำตัวให้ไม่มีใครว่าสิ
ถามว่าถ้าไม่มีเรื่องเสียงสูงนี่ขึ้นมา ใครจะว่าเธอเหรอ ไม่มีหรอก...
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่