ข้าราชการพลเรือนมีอะไรบ้างครับ บอกที

คือ พอดีสอบได้ที่ท่าอากาศยานอู่ตะเภา แล้วทีนี้เขาให้หาคนค้ำที่เป็น ตำรวจ หรือไม่ก็ทหารชั้นสัญญาบัตรขึ้น หรือข้าราชการพลเรือน ระดับ 3 ขึ้น พอดีน้าที่เป็น สารวัตร. แกไม่ว่างวันนั้นพอดี เลยต้องหาคนใหม่ อยากทราบว่าข้าราชการพลเรือนนี่มีข้าราชการตำแหน่งอะไรบ้าง ครู. นี่ไม่ใช่ข้าราชการพลเรือนผมเข้าใจถูกไหมครับ อีกอย่างข้าราชการพลเรือนต้องผ่านภาค ก มาใช่ไหมครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับ ถ้าแท็กผิดห้อง ต้องขออภัยด้วยนะครับ สวัสดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่