ขอวิธีไล่หนูไม่ให้มาขึ้นให้ห้องเครื่องรถยนต์หน่อยครับผม (แบบไม่ต้องฆ่าหนูน่ะครับกลัวบาป)

เนื่องจากก่อนจะขับรถทุกเช้าผมจะตรวจสอบห้องเครื่องก่อนทุกครั้ง ปรากฏว่ามีขี้หนู รอยฉี่หนู รอยเท้าหนู เต็มฝาครอบเครื่องเลย และรวมถึงแบตและกล่องฟิลด์ เจอแบบนี้สองวันติดเลยครับ ตอนนี้ผมเลยเลือกที่จะนั่งรถเมล์และจอดรถไว้ที่ออฟฟิตไม่กล้าเอารถมาจอดที่หอพักกลัวจอดไว้ที่หอกลัวหนูมันขึ้นห้องเครื่องอีกแล้วไปกัดสายไฟขาดอ่ะครับ รบกวนขอวิธีไล่หนูไม่ให้ขึ้นห้องเครื่องหน่อยครับ ขอวิธีแบบสันติโดยไม่ต้องฆ่าน่ะครับ  
หรือมีวิธีแบบปิดทางขึ้นไม่ให้หนูปีนขึ้นห้องเครื่องรถมั้ยได้หรือเปล่าครับ รถที่ใช้เป็น Jazz GK ครับ

ปล.
สอบถามอีกนิดนึงครับถ้าสมมุติหนูกัดสายไฟหรือสายน้ำมันขาด เราสามารถเครมประกันภัยได้มั้ยครับ ผมทำประกันชั้น 1 แบบไม่ระบุประเภทผู้ขับ ไว้

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าด้วยน่ะครับ รบกวนหน่อยครับผมกังวลใจมากเลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่