เจ็บคอลึกๆแถวลูกกระเดือก กลืนน้ำลายแล้วเจ็บไปหาหมอส่องกล้องแต่ไม่เจอไร ไม่แน่ใจโรค

กระทู้คำถาม
อาการคือ ไม่มีไข้ ไม่มีอาการบวมรอบนอก กลืนของทุกอย่างแล้วเจ็บ เสียงเปลี่ยนเล็กน้อย

คือไปตรวจแล้วครับ 1 รอบ ส่องไฟฉายอ้าปาก ไม่มีอาการแดงอักเสบ เลยส่องกล้องผ่านจมูก ไม่เจอเช่นกัน สำคัญคือหมอก็บอกไม่แน่ใจ เลยลองรักษาว่าเป็นกรดไหลย้อน ให้ยาลดกรด หรือเคลือบกระเพาะมานี้แหละ ส่วนตัวก็คิดว่าไม่น่าจะใช่ เพราะตอนเป็นคือกำลังกินข้าว จังหวะกลืนแล้วมันรู้สึกกึกๆ ลักษณะเหมือนหักข้อนิ้ว แล้วก็เจ็บตั้งแต่ตอนนั้น

อยากถามว่าใครเคยมีอาการแบบนี้บ้างครับ พอจะแนะนำว่าผมเป็นอะไร หรือแนะนำหมอให้หน่อยได้มั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่