เพิ่งดูซีรี่ส์ 24 hours season1 จบ.. มีข้อสงสัยครับ(spoilสำหรับคนที่ยังไม่ได้ดู)

เพิ่งดูซีรี่ส์ 24 hours season1 จบ.. มีข้อสงสัยครับ(spoilสำหรับคนที่ยังไม่ได้ดู)

สงสัยว่า
1-ทำไมนีน่า ต้องช่วยแจ็คตอนลอบสังหารสว.ปาลเมอร์ช่วงแรกด้วยครับ ปล่อยๆไปซะ สว.ก็ตาย แจ็คก็แพะ จบละ ต้องมาทำไรซับซ้อนรอจนถึงท้ายเรื่องด้วย?

2-นีน่าเล่นละครตั้งแต่ต้นเลยป่ะครับ หมายถึงตั้งแต่ตอนที่แจ็คแยกกันอยู่กับเทอรี่ sheก็เข้ามามีอะไรกับแจ็ค หวังผลตั้งแต่ตอนนั้นเลยเหรอครับ?

3-ตอนวิคเตอร์อยู่ในคุก มันติดต่อกับข้างนอกได้ยังไงครับ(กรณีคุกซอกัส น่าจะเป็นนีน่าลักลอบติดเครื่องให้) แต่คุกก่อนๆหน้านี้นี่มันทำไงฟะ ถึงได้สื่อสารกะลูกๆมันข้างนอกได้

4-ทำไมสหรัฐถึงไม่ฆ่าวิคเตอร์ครับ เมื่อไม่ฆ่า แล้วขังคุกเพื่ออะไร

5-ทำไมนีน่า ต้องเสียเวลามัดปาก ผูกเชือกแล้วค่อยยิงเมียแจ็คทิ้งครับ ทีรายอื่นซัดตูมๆจบ  จะว่าสงสารก็ไม่น่าใช่หรอกยัยนี่เล่นละครล้วนๆ ถ้าผมอยู่ในสถานการณ์อย่างนีน่าตอนนั้น ผมซัดตูมแล้ว เสียเวลาลบคอม เสียเวลาหนี

6.ทำไมหนังตอนจบ ไม่เฉลยอะไรบ้างครับ อย่างนีน่าทำงานให้ใคร? ความเป็นไปของความรู้สึกตัวละคร อย่าง โทนี่ อย่าง คิม ?ดูจบปุ๊บ อุทานปั๊บ ไรฟะ แค่นี้เองเหรอ มันคาๆ ค้างๆ เหมือนอั้นๆอะไรไว้  หรือว่าจะไปเฉลยในซีซั่นต่อไปครับ?
...
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่