สอบถามเรื่อง สาขามีเดียอาร์ต หน่อยครับ พี่ๆน้องๆใครเรียนสาขานี่รบกวนหน่อยนะครับ

1. สาขานี่ จะมีวิชาเอก ออกแบบกราฟฟิค, แอนิเมชันและวิชวลเอฟเฟกต์, การออกแบบภาพยนตร์ // อยากทราบว่า แต่ละเอกจบไปทำงานเกี่ยวกับอะไรยังไงบ้างครับ (รบกวนบอกเป็นแต่ละเอกนะครับ)
2. สาขามีเดียอาร์ต  ใช้ Pat6 ศิลปกรรมศาสตร์ ในการยื่นแอดมิชชั่น // อยากทราบว่า เนื้อหาแนวข้อสอบมีอะไรบ้างครับ มีดนตรี ศิลปะ ไรงี้ด้วยใช่มั้ยคับ
3. สาขามีเดียอาร์ต ที่มหาลับพระจอมเกล้าธนบุรี  รับตรงนี่เค้าใช้คะแนน Gat-Pat ในการยื่นด้วยเหรอครับ เพราะปกติรับตรงมหาลัยอื่นเค้าไม่ใช้ Gat-Pat อะครับ  มหาลัยอื่นเค้าดู เกรด+แผนการเรียน เอาครับ
4. สาขามีเดียอาร์ต มีมหาลัยไหนอีกบ้างครับ?
5. สาขามีเดียอาร์ต มหาลัยพระจอมเกล้าธนบุรี ผมดูคะแนนสูงต่ำ59   คะแนนสูงสุด 20603.0000     คะแนนต่ำสุด 18905.3000  ถือว่าคะแนนต่ำสุดก็สูงเอาเรื่อง // อยากทราบว่าสาขานี่คนต้องการที่จะเข้าเยอะเหรอครับ ส่วนตัวอยากเข้าที่นี่มากๆ แต่ดูคะแนนต่ำสุดแล้ว ถ้าจะยาก TT
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่