รถติดแก๊ส lpg ตอนเช้าๆจะมีอาการวูบดับจังหวะที่เปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแก๊ส เกิดจากอะไรครับ

กระทู้คำถาม
ใช้แก๊สมาแสนกว่าโลแล้วครับ ทุก 20000 กม.ก็จะเข้าไปเปลี่ยนกรองแก๊สและเช็คระบบเป็นประจำ

แต่ช่วงนี้เริ่มมีอาการวูบดับตอนสลับน้ำมันเป็นแก๊ส(ปกติจะสตารต์ด้วยโหมดออโต้)

แต่อาหารนี้จะเป็นแค่ช่วงเช้าๆ ถ้าขับไปไหนสักพักแล้วจอด สตาร์ตอีกทีก็ปกติดี ไม่มีวูบดับ

อยากรู้ว่าอาการนี้เกิดจากอะไรครับ ใครพอจะทราบบ้าง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่