ดักแก่ครับ ตามหาชื่อการ์ตูนหุ่นยนต์ สมัย 1994-2000 แล้วคุยกันถึงการ์ตูนหุ่นยนต์วัยเด็กกัน

จำความได้ว่าตอนเด็กๆประมาณ อนุบาล3 ติดการ์ตูนอยู่เรื่องนึง เป็นการ์ตูนหุ่นยนต์ จำได้ว่ามี 3 ตัว ตัวนึงจะขึ้นมาจากสระว่ายน้ำ ตัวนึงออกมาจากสนามบาส ตัวนึงออกมาจากอาคารเรียน ตอนนั้นรู้สึกว่าเท่มาก แต่จำไม่ได้แล้วว่าชื่อเรื่องอะไร อยากดูมาก

โตขึ้นมาหน่อย น่าจะครึ่งปีหรือปีนึงน่าจะเป็นเรื่องรามูเนส พระเอกเท่มาก มีตัวอะไรแปะไหล่ด้วย เอาเหรียญใส่ปาก แล้วมีหุ่นยนต์ออกมา เท่โคตร

โตมาอีกนิดอันนี้จำได้ ต้อง วาตารุ หุ่นยนต์มังกร พระเอก เอามือจับเขาบังคับ สุดมีแปลงร่างเป็นสีทองอีก โคตรเท่

ใครพอมีเรื่องไหนมาแชร์มั้ยครับ

ปล.อยากหา ของเล่น ที่เป็นหุ่นยนต์รถไฟ เอามารวมร่างได้ แต่จำได้ลางๆแค่นี้ ใครพอจำได้มากกว่านี้มั้ยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่