หาเพลงกล่อมใจหน่อยครับ

อยากรู้ว่าเวลาคนอื่นๆ รู้สึกท้อแท้ใจ เหงา เดียวดาย หรือต้องการกำลังใจ เขาฟังเพลงอะไรบ้างครับ
แต่สำหรับผม ผมจะฟังหลายเพลง ผมจะเอาหลักๆที่ชอบฟังเวลาเกิดอารมณ์ดังกล่าวมาให้ดู
1.เรือเล็กควรออกจากฟัง - Bodyslam(เพลงนี้เหมาะมากสำหรับคนที่ต้องการกำลังใจ ฟังแล้วมันรู้สึกคึกไงไม่รู้ )
2.Flying - Clash (เพลงนี้ก็แนวร็อคๆกินใจสำหรับคนท้อเหมือนกันครับ)
3.หยุดไม่ไหวหัวใจต้องเดินต่อ - Clash
4.หยุดฝันก็ไปไม่ถึง
5.เสียงของความฝัน - Infamous (เพลงนี้เอาไปเต็มๆ สำหรับความเพราะ)
6.รอยยิ้มนักสู้ - Loso (นี้ก็ ซึ้งเหลือเกิน)
แถมๆเลยเพลงนี้ เพลงฝรั่ง
7.It's my life - Bon Jovi มันส์สุดๆๆ ร็อคกินใจเต็มๆๆ
และ ก็อีกมากมายๆ หากใครมีเพลงเด็ดๆกว่านี้ขอหน่อยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เวลาท้อแท้  เราเริ่มจาก Top Gun Anthem  
นอนกองกับพื้น ค่อยๆลุกขึ้นมารวบรวมสติที่แตกกระจาย ขึ้นมาทีละชิ้นๆ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แล้วต่อด้วย Beat It ... ไอ้แสบกลับมาแล้ว ทุกอย่างอยู่ในความควบคุม!

ไม่กดดันตัวเองนัก ไม่ต้องเดินจังหวะเดิม  เต้นกระดื้บๆไปบ้าง เลื้อยบ้าง ช้าลงหน่อยแต่ไม่เคยหยุดก้าว
แสดงความคิดเห็น
Preview