BIGBANG เริ่มดังตอนไหน ?แล้วเริ่มชอบกันตอนไหน ?

คือเราอยากรู้อ่ะค่ะว่า BIGBANG เริ่มดังตอนไหน ตอนไหนที่เริ่มแฟนคลับเยอะ
เพราะตอนแรกค่าย YG ไม่ค่อยดังแถมรู้สึกสมัยก่อนจะนั่งรถกะบะถ่ายเอ็มวีด้วย
ตอนนั้นเราดู MV เพลง Sunset Glow เพื่อนเราบอกว่าตอนนี้ที่บิ๊กแบงเริ่มดังจริงหรือเปล่าคะ ?
หรือว่าเริ่มดังก่อนหน้านี้นิดหน่อยอยู่แล้ว

ถ้าเป็นไปได้ช่วงบอกเพลงที่สร้างชื่อกับตอนที่เริ่มดังของบิ๊กแบงตั้งแต่เดบิ้วท์ให้หน่อยค่ะ
แล้วเราก็อยากรู้ด้วยว่าทุกคนชอบ BIGBANG กันตอนไหนหรือรู้จักตอนไหน

สำหรับเราเราเคยฟัง HARU HARU เมื่อนานมาแล้วก็ชอบเพลงนะแต่ตอนนั้นยังไม่รู้จัก
นักร้องเกาหลีเท่าไหร่เลยไม่รู้ว่าใครร้อง แต่ถ้าเริ่มชอบแล้วก็รู้จักจริงๆจะเป็นช่วงปี 2012
เพลง BLUE , BAD BOY , FANTASTIC BABY แล้วทุกคนล่ะคะ?

เพลงที่เราชอบที่สุดคือ LIES แล้วทุกคนชอบเพลงอะไรคะ ?

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่