พึ่งได้รับมรดก Altis หน้าหมู ปี 2005 มาใช้ ขอถามว่ารุ่นนี้ ต้องปรับ ต้องจูน ต้องระวัง ตรงจุดไหนบ้างครับ

กระทู้คำถาม
ได้รับ Altis หน้าหมู ปี 2005 มาให้ใช้ครับ

มันต้องปรับแก้อะไรบ้าง เพราะเป็นรถคันแรก อยากจะใช้ยาวๆ ขับทางไกลบ้าง ไม่ซิ่ง
พยายามหาข้อมูลในเน็ตเกี่ยวกับรุ่นนี้นะ  แต่รู้สึกว่า รถมันจะเก่าแล้ว ในเน็ตเลยไม่ค่อยมีข้อมูลเรื่อง spec  เครื่องยนต์  อะไรเลย

อีกอย่างผมอยากรู้ว่า รุ่นปี 2005 นี่เป็น minor change หรือยัง สามารถดูได้ตรงไหน
เห็นรุ่นนี้เป็นรุ่นระหว่างปี 2001 - 2007  มันมีรุ่นย่อยอะไรบ้างครับ

รุ่นผมเห็นเขียนด้านหลังว่า 1.6E เป็นสี เทาดำ

มือใหม่เรื่องรถจริงๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่