ทำไงดีคะคอมขึ้นจอฟ้าแบบนี้TT

คือว่าความจริงเป็นมาเกือบเดือนแล้วค่ะแต่แบบว่าเครื่องมันเริ่มช้าลงติดๆขัดๆ คือใช้อยู่ดีดีแล้ว มันก็ขึ้นจอฟ้างี้อะค่ะ Your PC ran into a problem and needs to restart.  We're just collecting some error info,  and then you can restart. (100%  complete)  If you'd like to know more,  you can search online later for this error:  DRIVER POWER STATE FAILURE ตอนนั้นเปิดโน๊ตบุ๊คมาจออ้วนด้วยแต่ลองปรับหน้าจอก็ได้ค่ะ พอหลังจากวันนั้นตอนจะเปิดเครื่องก็ขึ้นโหลดจอดำ4-5นาทีแล้วก็ขึ้นจอฟ้าค่เราก็ไม่รู้ลองกดปุ่มปิดเครื่องละก็เปิดใหม่ก็เข้าเล่นได้แต่นานมากค่ะ ไม่รู้ทำไงดีค่ะ เครื่องดูช้าๆอืดๆนิดๆ WIN8.1ค่ะ [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่