สงครามนางงาม 2 จบง่ายไปไหมคะ

เราดูแล้วหงุดหงิดมาก คือบทจะจบก็จบง่ายๆแบบนี้หรอ เรื่องพ่อกิ๊บ ลุ้นมาตั้งนานสรุป พี่ไก่เป็นพ่อ กอด กัน ร้องไห้ จบ ...

ภาพตัดไปที่เรื่องน้ำ ที่เป็นตัวละครที่เด่นสุดละ คือตายง่ายไปหรือเปล่า คือนางสร้างมาตั้งแต่ต้นๆเรื่อง แต่พอจะตาย ก็ตายง่ายๆ

แล้วก็เรื่องของคนอื่นๆอีก ที่เราดูแล้วรู้สึกหงุดหงิด คือตอนแคสติ้ง เราคิดว่าภาค 2 ต้องมันกว่าภาคแรกแน่นอน แต่สุดท้ายก็คิดผิด ตัวละครภาค 2 บุคลิกก็คล้านๆกับภาคแรก แค่เปลี่ยนชื่อ ปรับบทนิดหน่อย ฉากก็ซ้ำไปมา สตูเดียวถ่ายได้ทั้งเรื่อง สรุปที่ประกวดกันมามีฉากเวทีแค่ครั้งเดียวจริงๆ

อย่าทำภาค 3 ต่อนะคะ ถ้าทำแล้วมันง่อยแบบภาค 2 คนที่เขาติดตาม คอยดู คนที่อยากดู คงรู้สึกเซ็งแบบเรา คือมันไม่โอเค .....

ความเห็นส่วนตัวค่ะ ....
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่