Beautiful Mind จบ ep08 เป็นอะไรที่สนุกและเหนือความคาดหมายมาก ไปดู cm ที่ asianwiki แล้วอยากชวนติ่งเกาหลีดูกันเยอะๆ

ถ้าว่างชวนไปอ่าน comment ที่ http://asianwiki.com/Beautiful_Mind_(Korean_Drama)

ซีรีส์เรื่องนี้เป็นอะไรที่เหนือความคาดหมายมาก มีเรื่องซ้อนเรื่อง มีปมซ้อนปม
ช่วงเปิดเรื่องแต่ละตอนจะเป็นเรื่องเปิดปมของแต่ละคน
ตอนจบของแต่ละตอนที่ดูเหมือนไคล์แม๊กซ์ จะกลายเป็นเรื่องรองเมื่อเข้าสู่ปมใหม่ในทันที

BM ถือเป็นซีรีส์ที่ผมต้องขอชมคนเขียนบทจากใจจริง ที่สามารถทำให้แต่ละปมจบในแต่ละตอน
และสามารถเข้าสู่ปมใหม่ แต่ยังมุ่งหน้าเดินทางไปสู่เนื้อเรื่องเดิม โดยที่ปมสำคัญยังไม่ถูกทิ้งให้ออกทะเล
ตย.เช่น ปมลูกประธานมีพันธุกรรมกลายเพศ ที่ทำให้ตนเองไม่ได้เป็นผู้สืบทอดประมาณนี้

และผมต้องชมคนเขียนบทหรือผู้กำกับที่สามารถสร้างคาแรกเตอร์นางเอกให้คนดูเกลียดได้
ในตลอด ep.1-ep.4 แต่ผู้ชมจะสามารถเข้าใจนางเอกและเริ่ม love นางจาก ep.5-ep.8
ถึงบทบาทนางเอกจะยังไม่เข้มข้นเท่าไหร่ หรือยังไม่เข้าสู่เลิฟไลน์ก็ตามที...คขบและผกก.เทพจริงๆ

ตอนที่พระเอกเริ่มจีบนางเอกหรือให้ความสนใจนางเอกหรือเปล่า...?
ถือเป็นอะไรที่ขนาดผู้ชายอย่างผมเมื่อได้ดูได้ชมแล้ว ยังอมยิ้มเลยครับ
คนไร้ความรู้สึกพอจะเริ่มจีบผู้หญิงนี่ เหมือนกับพวกตัวเอกวางฟอร์มอย่างไรอย่างนั้นเลย
เฮียจางแกเล่นได้เทพจริงๆ น่านิ่งหน้านิ่ง น่าตายหน้าตาย น่าตี น่าหยิก และคงจะน่ากอดสำหรับติ่งเฮีย

ตอนจบ ep.8 ผมมองว่า พระเอกเริ่มรับรู้ความรู้สึกเศร้าของนางเอกแล้วล่ะครับ
ดูสีหน้าเฮียแกที่ดูเสมือนไร้ความรู้สึก แต่ผมกลับมองเห็นเฮียแกแสดงความเศร้าผ่านสายตาออกมานะครับ

เวลาดูภาพ cap หรือ ดู raw ไม่มีซับ แล้วเราไม่ค่อยดูรู้สึกอินสักเท่าไหร่ เหมือนเนื้อเรื่องไม่มีอะไร
แต่พอมาดูซับไทย ผมว่า ทุกตอน  ทุกตัวละคร มีมิติ ที่น่านสนใจ ดูแล้วไม่น่าเบื่อหรือกดข้ามเลย

สุดท้าย ใครที่ชื่นชอบหรืออยากชมซีรีส์ที่มีพล็อตเรื่องแปลกแหวกแนว ไม่ซ้ำใคร ผมแนะนำให้ชมเรื่องนี้ครับ

คำเตือน ขอให้กลั้นใจดูบทนางเอกแสนซึนผ่าน ep.1-4 ไปให้พ้นก่อน  แล้วท่านจะเริ่มหลงรักนางทีละนิดเองโดยไม่รู้ตัว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่